Entertainment
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Em có thấy buồn dưới đáy mắt long lanh

Go down

Em có thấy buồn dưới đáy mắt long lanh Empty Em có thấy buồn dưới đáy mắt long lanh

Bài gửi  Phương Shiee Mon May 02, 2011 6:45 pm

Em có thấy buồn dưới đáy mắt long lanh, khi mẹ cha mỗi ngày mệt phờ trên đường sống, có thấy bác Lao công vẫn lặng lẽ khua những nhát chổi nhẹ mỗi đêm về. Có thấy trời mưa lất phất vẫn còn đó dáng bác Xe ôm vụt đi thật vội. Em có thấy buồn trong đáy mắt long lanh, khi trong mỗi giấc mơ, em giật mình ú ớ vì thi trượt, tuổi hồn nhiên em qua, đến tuổi biết buồn nhưng trong mơ em không dám nắm tay chủ động một người em mến. Em có thấy buồn không khi bạn bè năm châu mỗi ngày hiểu đúng hơn về quyền dân chủ, còn bạn bè em hiểu dân chủ có nghĩa muốn thế nào là làm, mình thấy đúng mình làm. Em có thấy buồn không khi tình thầy trò càng ngày càng xa vời, chỉ đơn điệu là thầy giảng bài còn trò cặm cụi ghi, còn đâu những kí ức thật đẹp khi thầy và trò cũng là những người bạn. Em có buồn không, khi người lớn chúng tôi đang phải đi vay, đang tiêu những khoản tiền mà sau này lớn lên các em sẽ phải trả. Hỏi em, em có thấy buồn trong đáy mắt long lanh
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

http://phuongshiee.no1.vn

- Similar topics