Entertainment
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Có một sự thật là ...

Go down

Có một sự thật là ... Empty Có một sự thật là ...

Bài gửi  Phương Shiee Mon May 02, 2011 6:54 pm

Anh đi tìm em, nhưng Hà Nội chẳng có duyên cho đôi mình gặp mặt, Hà Nội chỉ có một nỗi nhớ cháy bỏng mỗi đêm. Lặng tìm cho riêng mình một câu hát... "Trời còn làm mưa, mưa rơi mưa rơi, từng phiến mây hồng, em mang trên vai. Tuổi buồn như lá, gió mãi cuốn đi, quay tận cuối trời..."

Anh định sẽ quay trở về Huế, nhưng sợ mình sẽ là kẻ chen ngang cuộc vui, đành để lòng nơi này hướng về nơi xa ấy, mong trời có mưa gửi cho em một ít nỗi nhớ trong anh, để được hiểu rằng sao anh yêu nhiều đến vậy... "em đến bên đời hoa vàng rực rỡ, nào dễ chóng phai trong lòng nỗi nhớ, ngày tháng trôi qua cơn đau mịt mù..."

Anh về lại nơi xưa, nơi có những chiều kỷ niệm, ngồi gặm nhấm riêng mình một chút nao nao, bỗng dưng hiểu rằng, có lẽ yêu là đau khổ... trong anh chưa một lần hối hận vì đã yêu, nhưng có lẽ trong em vì cuộc đời quá rộng nên tình dễ phôi pha. Một lần anh say rồi lại chợt nhớ về em hơn..."Không còn ai, đường về ôi quá dài, những đêm xa người. Chén rượu cay,một đời tôi uống hoài, trả lại từng tin vui...cho nhân gian chờ đợi."

Có lẽ đêm nay em đang nồng giấc... anh lại thầm cám ơn ông trời cho những đêm yên giấc. Anh không muốn trong giấc mơ em gặp anh... vì sợ đó sẽ là cơn ác mộng, nhưng anh mong mỗi sơm mai bình yên em lại chợt nghĩ về anh, người chưa bao giờ mang lại cho em niềm hạnh phúc, có lẽ trọn đời này anh chỉ là người lấp cho trọn cuộc vui... nhưng có một sự thật là... Anh yêu em.
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

http://phuongshiee.no1.vn

Có một sự thật là ... Empty Re: Có một sự thật là ...

Bài gửi  Phương Shiee Mon May 02, 2011 6:54 pm

Có một sự thật là mình đã thật sự xa nhau trong muôn nghìn hối tiếc... hai người quay lưng về hai phía đối ngược mà chẳng hy vọng sẽ có ngày gặp lại. Có một sự thật là mình có thể sẽ mãi yêu nhau nhưng chẳng bao giờ có thể hiểu nhau, mọi đổ vỡ bắt nguồn từ những hiểu lầm, đôi khi là rất nhỏ, nhưng... khi đã cố tình không hiểu, thì sẽ như giọt nước tràn ly.
Có một sự thật là anh thấy nhớ em, nhớ đến kinh khủng nhưng lại sợ cái cảm giác có em bên cạnh, có lẽ tình yêu chỉ đơn giản là tình yêu. Có một sự thật là từ giờ phút này mình sẽ không còn là của nhau nữa, có thể anh sẽ gặp một người khác, yêu họ... nhưng với anh em mãi mãi là người duy nhất có thể khiến anh biết cười trong đau khổ....
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

http://phuongshiee.no1.vn