Entertainment
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Giờ anh đã mất em trong đời

Go down

Giờ anh đã mất em trong đời Empty Giờ anh đã mất em trong đời

Bài gửi  Phương Shiee Mon May 02, 2011 6:55 pm

Em biết rằng nói như vậy anh sẽ buồn lắm không? sao em lại nói như vậy với anh......... hỏi vô lí lắm "anh yêu em làm gì" chẳng lẽ phải làm gì thì mới được yêu hay sao? em ko muốn anh yêu em vì em sợ anh phải buồn , thà em cứ yên lặng dù không bao giờ để ý đến anh ,anh sẽ vui hơn đấy....... vì sao tại vì sao? em bắt anh phải quên em , anh làm phiền em bằng những tình cảm của anh ư? quên em? đó là không thể , em biết vậy mà sao em lại nói với anh những từ như vậy? anh chăng biết bây giờ anh phải làm sao nữa.............. làm sao đây làm sao để tốt hơn cho cả hai , làm theo lời em cho em ko cảm thấy buồn buồn và mệt mỏi nữa nhóc nhé , giả dối thật

Người ta không thể nào quay lại những ngày tháng đã qua, sóng đến được bờ chỉ để vỡ tan thành bọt bể, và ta có nhau để rồi phải xa nhau. Tình yêu trong trẻo đầu tiên đã níu anh trở lại, để một chiều đứng trước biển anh thấy mình cô đơn, tựa như cánh buồm của lữ khách tha hương trong bài thơ mà ngày xưa em vẫn đọc. Mong manh và mong manh...
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

http://phuongshiee.no1.vn

Giờ anh đã mất em trong đời Empty Re: Giờ anh đã mất em trong đời

Bài gửi  Phương Shiee Mon May 02, 2011 6:55 pm

Hạnh phúc của mình là gì nhỉ ? anh suy nghĩ rất lung và bất giác lại nhìn ra ngoài trời đang mưa, lại nhìn xuống sân đang lập lờ trôi những bong bóng nước ... Hạnh phúc phải chăng chỉ như những bong bóng kia, trong suốt như pha lê, hiện lên rồi lại biết mất ? Ờ phải rồi, hạnh phúc chẳng ở đâu xa ... nó thật gần và luôn ở quanh ta . Hạnh phúc của anh là khi thấy nụ cười hồn nhiên của em khi thấy em được hạnh phúc...........
Thời gian qua đi với bao phiền muộn từ cuộc đời mang lại, nhưng lúc nào cũng lấp lánh hình bóng em, khoảng trời đầy gió và bước chân em đi, về trong nỗi nhợ Tôi còn biết bao điều muốn nói cùng em. Nơi em đến có cỏ non, hoa dại, nắng chiều và hương thơm của tuổi đời mới lớn, điều đó khiến anh cảm thấy rằng cuộc đời này ý nghĩa hơn.......... nhưng giờ đây tất cả đánh mất hết rồi.......vì sao nhỉ , phải chăng vì anh quá mộng tưởng?????????

Gởi mùa hạ
Giữ hộ chút tình yêu
Khi chia xa
Vẫn nhớ ngày gặp lại
Lúc ấy
Em có là cô gái
Đốt anh bằng ngọn lửa
....Của riêng em
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

Bài gửi  Phương Shiee Mon May 02, 2011 6:56 pm

Biết viết bao nhiêu cho vừa nỗi nhớ đây em! Lúc nào anh cũng nhớ em, làm gì anh cũng nhớ em, càng nhớ em, anh càng buồn, mà nỗi buồn trong anh chỉ có em là người có thể hiểu, anh không còn biết chia sẻ cùng ai tình cảm ngang trái của mình. Chỉ có em là người hiêủ anh nhưng anh lại không dám gửi hết những tâm sự trĩu nặng trong lòng, em biết không! Dẫu anh biết suốt đời t/y của anh chỉ có thể như thế này thôi, nhưng anh không muốn mất đi niềm hạnh phúc được yêu thương và nhớ em da diết mỗi ngày...
Có khi nào anh trách anh vì tội cứng đầu, vì tội đã không quên em không! Đừng em nhé! Đó là niềm hạnh phúc âm thầm của anh, chỉ có anh biết và em biết , như vậy thôi em à. Đừng khuyên anh phải quên em, em nhé! nếu như em đã hiểu anh rồi ! Anh không thể đòi hỏi sự đáp lại t/c nơi em, đièu đó thì anh và em đều biết, em đừng dằn vặt lòng mình cho anh thêm đau khổ nghe em! Nếu vì anh mà em buồn thì thà anh đau đớn thêm mấy lần cũng được. Hãy luôn hiểu những lời anh nói , hãy luôn luôn ở bên cuộc sống của anh vì anh cần em như một chỗ dựa bình yên , và hãy cho anh luôn được ở bên em , luôn được tìm đến em mỗi khi anh buồn vì đó là hạnh phúc của đời anh , nhớ em nhiều.............
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

Những buổi chiều đi dạo, qua những góc phố quen thuộc, qua những con đường xanh mát bóng cây, những bông hoa dầu xinh xinh trong gió, tôi lại thấy lòng mình xôn xao quá đổi. Còn gì không hở người hở ta ? Khi ngày tháng đã như bóng mây qua đi không hẹn ngày trở lại.

... Mỗi buổi chiều, ngồi trong căn phòng vắng lặng chợt nhớ về một góc bàn trong lớp học quen thuộc, một góc hành lang đã in dấu chân người... Có còn nhớ không hở người hay chỉ có tôi, một mình tôi với những kỷ niệm đã rêu phong. Bông hồng đầu cho người đã ở tận nơi đâu, có còn chăng là những héo úa nhạt nhoà, phai mờ dần theo tháng năm kỷ niệm ...

Bông hồng đầu đã cho và tàn úa theo năm tháng nhưng trong tôi nó như vẫn còn đọng nguyên những giọt sương long lanh thuở ban đầu ... Hãy qua đi, qua đi những giấc mơ của ta, hạnh phúc nhỏ nhoi của ta. Định mệnh đời đời vẫn là thanh kiếm sắt, một lần vung lên là vết thương còn mãi trong đời và hạnh phúc mãi là cánh chim biển chỉ đậu một lần rồi mãi mãi rời xa.

Ai cho tôi xin, dù chỉ một lần, hạnh phúc dừng chân và gõ cửa hồn tôi, linh hồn lạnh giá ...
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

Anh thức dậy sau một đêm không ngủ! Anh chạy trong sương sớm, lúc thành phố còn chưa thức giấc. Anh chạy đến bên em, những bước chân anh trĩu nặng! Anh buồn! anh buồn lắm! va anh muốn khóc! Nhưng anh lại hát lên câu hát”Anh vẫn chờ em như …”! Rồi khi sương tan hết anh lại chạy về nơi anh đã chạy ra đi. Môt ngày mới bắt đầu! Và anh lại ngồi đây! Anh viết về em! Anh không viết tên em trên giấy ! Anh không viết tên em trên cát! Anh viết tên em trong trái tim anh! Em là gió mát màu hạ! Em là nắng ấm mùa đông! Em là hoa phượng vĩ của phố! Em là cánh hải âu của biển! Em là Em yêu thương của anh!
Anh nhớ em nhiều lắm em có biết không vậy? Em đã giết chết trái tim anh bằng tất cả những gì em đã dành cho anh.Anh buồn và xem đó như là những tháng năm tồi tệ nhát mà anh phải gặp. Anh chào em. Chúc em thật hạnh phúc và may mắn cho dù anh không dược yêu em và không được ở bên em
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

Anh nhớ em nhiều lắm. Những lúc lang thang, cô đơn như thế này anh mới cảm thấy rằng anh yêu em nhiều lắm. Mấy ngày hôm nay anh lang thang, hết nơi này đến nơi kia để cố gắng quên đi cái cảm giác trống vắng, nhưng không thể nào anh quên được, sự cô đơn lạnh lẽo ngày càng xâm chiếm trái tim anh nhiều hơn. Anh chẳng biết làm thế nào nữa, thôi thì mặc kệ cuộc sống cứ trôi đi, anh sẽ cố gắng chờ em trở lại bên anh. Cho dù thời gian, cuộc sống có thể làm hao mòn thân xác anh nhưng nó sẽ không bao giờ có thể xoá đi được tình yêu của anh dành cho em.
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

Lúc nào anh cũng nhớ em, làm gì anh cũng nhớ em, càng nhớ em, anh càng buồn, mà nỗi buồn trong anh chỉ có em là người có thể hiểu, anh không còn biết chia sẻ cùng ai tình cảm ngang trái của mình. Chỉ có em là người hiểu anh nhưng anh lại không dám gửi hết những tâm sự trĩu nặng trong lòng, em biết không! Dẫu anh biết suốt đời tình yêu của anh chỉ có thể như thế này thôi, nhưng anh không muốn mất đi niềm hạnh phúc được yêu thương và nhớ em da diết mỗi ngày...
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

Bài gửi  Phương Shiee Mon May 02, 2011 6:57 pm

Suốt bao tháng qua anh sống trong cảnh nhớ mong và chờ đợi, mỗi ngày qua đi là một ngày không ý nghĩa gì với anh cả. Bởi vì, ở nơi đâu, lúc nào... anh đều nghĩ về em; giá như lúc này em ở đây thì em sẽ hiểu rằng em quan trọng như thế nào với anh.
Có lẽ với anh em là người mang đến niềm vui và hạnh phúc... Và cũng chính em đã cho anh biết thế nào là nhớ mong, chờ đợi và thế nào là một tình yêu đích thực... Đúng, có lẽ trong mỗi con người ai cũng vậy chỉ có một tình yêu chân thành dành cho người mình yêu mà thôi. Và anh cũng vậy, anh cũng chỉ có duy nhất một tình yêu thôi em àh!
Và tình yêu đó chính là em ...Là Em đó !
Anh sẽ giữ mãi tình yêu này và mãi mãi dành trọn cho em................... Mà hôm nay anh đã gặp em, dù chỉ là qua cái máy vi tính thôi, anh cũng đã cảm nhận được những hơi ấm tình cảm từ nơi em, ông trời sẽ không bao giờ phụ lòng anh chờ đợi phải không em ???
Anh chỉ muốn nói với em rằng : Anh nhớ và yêu em rất nhiều...
Lý do ư ? Vì em là những gì anh thường mơ thấy.
Với ai ư ? Trái tim anh đang bảo rằng em là người anh đang tìm kiếm.
Khi nào ư ? Anh sẽ trả lời rằng hiện tại và cho đến mai sau.
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

Bài gửi  Phương Shiee Mon May 02, 2011 6:57 pm

Chợt một lần quay lại với những kỷ niệm ngày xưa, anh lại quay quắt nhớ, giờ nơi xa xôi ấy biết em còn nhớ anh không... hay giờ đây bên em chỉ còn hình ảnh người ấy.
Yêu có lẽ là khổ... khổ mà vẫn yêu... Điều đó chẳng phải chỉ riêng anh, qua rồi nhìn lại vẫn thấy có chút gì đó như xé lòng.
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics