Entertainment
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hát cho người yêu dấu

Go down

Hát cho người yêu dấu Empty Hát cho người yêu dấu

Bài gửi  Phương Shiee Mon May 02, 2011 7:06 pm

Cơn mưa mùa hạ cuối cùng chợt rơi xuống, khi anh một mình lang thang trên con đường vắn năm nào, những bước chân cuối cùng của những đôi tình nhân đã vội vã quay đi. Mưa chợt rơi và anh vẫn đợi, vẫn chờ... bước chân hôm nào
.

Hạnh phúc của anh là phút em cười , là những con đưòng bên nhau mùi hoa sữa , sao chẳng thể yêu thêm một lần nữa , em có buồn khi em nói chia tay. Biết nói gì khi gặp lại em đây , ôi hạnh phúc như trò đùa số phận , anh biết níu kéo sẽ thêm đau , nhưng anh phải làm sao tìm hạnh phúc đây em. Em biết không đã có bao đêm , anh nhắm mắt nghe lòng mình thao thức , nhớ đến em nhưng lòng anh bất lực , anh giờ đây đã mất em rồi, mất thật rồi. Định mệnh đời đời vẫn là thanh kiếm sắt, một lần vung lên là vết thương còn mãi trong đời và hạnh phúc mãi là cánh chim biển chỉ đậu một lần rồi mãi mãi rời xa.

Có nhiều lúc, như đêm nay, anh vớ vẩn tự hỏi mình, hỏi em, hỏi gió hỏi mây, hỏi sóng biển dạt dào, hỏi đại dương đang ầm ì xa xa: Em có là đại dương mênh mông định mệnh của anh hay chỉ là tiếng ca ngư nữ cho thuyền bè đắm chìm...? Rồi chẳng ai trả lời cho anh cả! Mênh mông quá, tĩnh lặng quá…. Anh cảm thấy mình như một hạt bụi nhỏ giữa cuộc đời này, giữa cái bao la tận cùng của vũ trụ.

... Khi tất cả chỉ còn lạI những giấc mơ , ta bỗng gặp niềm đau giữa cuộc đờI rất thật , ta uống cạn đắng cay bằng men nồng ngây ngất , để cơn say chiếm ngợp linh hồn . Giữa cuộc đờI lạnh lẽo cô đơn , ta đang say trong vạn ngườI đang tỉnh. Và ta đang hát , hát cho em....
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

http://phuongshiee.no1.vn

Hát cho người yêu dấu Empty Re: Hát cho người yêu dấu

Bài gửi  Phương Shiee Mon May 02, 2011 7:06 pm

Gió kéo mây về loang vải chiều màu áo đỏ hoe. Em ơi! sắp mưa rồi đó! Mưa quê mình nghèo và vụng dại quá phải không anh. Hứng vài giọt mưa mát lạnh, anh gởi cho em nhé, được không?

Cô độc. Có lẽ người ta nói đúng. Số mình cô độc...........
Ta không khóc. Dằn lòng mình rằng sẽ không khóc đâu nhưng tự dưng cứ ào ạt không ngừng...........Có gì để yêu, Có gì để hận. Số mệnh- có lẽ số mệnh là thế...........
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

http://phuongshiee.no1.vn

- Similar topics