Entertainment
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Niệm khúc cuối

Go down

Niệm khúc cuối Empty Niệm khúc cuối

Bài gửi  Phương Shiee Mon May 02, 2011 7:08 pm

" Làm sao đây em đã giết con tim mỏi mòn một ngày đợi chờ , lần thứ hai tình yêu chợt tan biến mau , người yêu lại gieo đắng cay. Thì em ơi anh muốn nói yêu em suốt đời , đừng trách anh buồn anh giận anh nhé em , vì ai mà anh đã yêu , yêu trong lặng câm...."

Em !

Anh biết rồi cái ngày cũng phải đến , cái ngày định mệnh chia đôi cơn mơ , ngày chính thức anh thất bại trong tình yêu , nhưng anh không thể ngờ được rằng quá phũ phàng đến như vậy.....
Anh không thể trách em bởi vì tình duyên ngang trái thì lỗi là do anh , anh chỉ biết yêu em mà không thể quan tâm lo lắng như người ta. Nhưng anh xin em , em đừng đưa ra một lí do ích kỷ như vậy .... " Em không thể yêu anh bởi vì tình yêu anh dành cho em quá lớn...." Thà em nói em không yêu anh chỉ vì em không yêu anh hay vì một người thứ ba nào đó , có lẽ anh sẽ không phải buồn như thế này. Bây giờ em bảo anh phải làm gì để quên em , quên đi hình bóng khắc sâu trong trái tim để rồi xem em là em gái , như chưa từng có gì xảy ra. Trời ơi trong cái ngày người đời hạnh phúc nhất , tôi lại phải nhỏ lệ khóc thương cho cuộc tình chưa bao giờ thành hình , tại sao? có ai không hãy trả lời tôi đi , sao tôi lại thế này? Nói đi chứ......... tại sao , tại làm sao?.
Sao tôi cố gắng chứng minh cho em tin tình cảm của mình không phải là những phút giây bồng bột thì em lại khẳng định những phút giây em xao lòng là bồng bột. Anh đã chấp nhận tất cả để được yêu em cơ mà , sao lại lại nỡ đang tâm xé nát tim anh , em bảo anh đừng buồn ư? đừng buồn được ư? Anh phải cười với sự trớ trêu của tạo hóa , phải dâng tay cảm ơn những giọt đắng mà người dành cho anh ư? có thể ư?. Anh không thể ngờ rằng em lại nói rằng em không thể yêu anh chỉ vì không xứng đáng với anh , mà đáng lẽ chính anh mới phải nói câu ấy , em có biết những lời em nói như muôn vàn mũi dao chặt nát tâm hồn anh không?
"Người ta đã bỏ tôi đi thật rồi này người ơi. Người ta đã không còn bên tôi như thủa xưa. Khi con người ta đã muốn thay lòng. Dẫu có tiếc thương xót đau níu kéo cũng vậy thôi..."

Vậy là hết thật rồi , 7 tháng tươi đẹp nhất đời anh đã hết , rồi anh lại trở về với chính anh , hết những ước mơ , đường về như xa vạn dặm , giông tố mịt mùng vây quanh cuộc đời.... Anh muốn nói với em , một lần cuối này thôi : " Mong rằng em luôn hạnh phúc ! "

Một người đã yêu em

D_H_P
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

http://phuongshiee.no1.vn

Niệm khúc cuối Empty Re: Niệm khúc cuối

Anh đã biết rằng hạnh phúc chỉ là hư vô mà sao cứ cố tình với tay níu lấy , niềm yêu thương chợt đong đầy nước mắt , mằn mặn , xót xa.... thôi đường ai nấy đi , cuộc đời đã có nhiều đau khổ , đừng níu kéo chi ai chỉ thêm tủi thêm hờn.... Lời cuối anh nói cho người , niềm vui không đong bằng nụ cười mà niềm vui chứa đầy những nước mắt... từ biệt nhé , một thưở yêu thương
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

Anh đi tìm em..dáng em xa tít mờ nơi chân trời xa . em cứ như gió như mưa chợt đến chợt đi . em đến và em tan vào hư không . bờ môi muốn khẽ nở nụ cười nhưng nụ cười anh biết dành cho ai bây giờ em ơi ? biết tìm em nơi đâu ?
Ngoài kia gió lạnh quá . Giờ đây , bàn tay cóng biết nắm vào đâu cho ấm bàn tay ? khói sương tan chỉ còn lại nơi đây những mệt nhoài và giọt nước mắt nào khẽ lăn ấm lạnh lùng môi . anh nhớ em , nỗi nhớ cồn cào làm tim anh bật khóc . ở nơi xa em có biết . ngày đêm mong ngóng em là anh .

Đêm nay anh mơ một giấc mơ, cho anh một đêm không còn lẻ bóng, em đến rồi đi.........
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

Lạnh lắm em à , anh thèm một chút gì đó ấm áp để sưởi ấm cho cho chính mình. Vòng tay ấy , đôi môi ấy...anh khao khát , ước mơ...đợi chờ. Anh sẽ chờ em , chờ một lần nữa trái tim kia mở rộng cửa đón anh vào. Dù thời gian trải dài lên tuổi thanh xuân. Không có em , bóng đen đổ dài quãng đời tẻ nhạt. Anh tự lừa dối mình rằng , em chẳng đi đâu cả. Em ở ngay trong chính trái tim này , trong nỗi nhớ nhức nhối bởi một hình bóng xa xăm. Em hãy cứ sống như em hằng mong muốn , đến những nơi mà ở đó , em tìm thấy niềm hạnh phúc cho riêng mình. Còn với anh , niềm hạnh phúc là được ngắm nhìn nụ cười kia. Em hiểu không? . Anh chỉ có thể dõi theo và ủng hộ em trong tiềm thức. Dù vật đổi sao rời , dù trái đất ngừng quay. Đến khi sự sống đi vào cõi vĩnh hằng. Xin nguyện làm cái bóng. Đi cạnh bên , chờ đợi mãi không thôi... Gửi đến em những tin yêu một thủa.
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics