Entertainment
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Mộng - Nhớ em

Go down

Mộng - Nhớ em Empty Mộng - Nhớ em

Bài gửi  Phương Shiee Mon May 02, 2011 7:09 pm

Ngoảnh nhìn lại cuộc đời như giấc mộng
Được biết bại thành bỗng chốc hóa hư không.

Thôi ! em về đi , từ nay đừng tìm đến anh làm gì , tình yêu dù ngọt ngào dù đắm say cũng chỉ là ảo mộng, giờ anh mới biết trong cuộc đời này trắng tay thì không thể mang đến hạnh phúc, và anh là người trắng tay. Anh góp nhặt những mê sảng để ghép thành cơn dài mộng mị , để tự dối mình rằng em vẫn kề bên và để hiểu rằng anh chẳng thể quên , vẫn bờ môi đó , vẫn ánh mắt đây, vẫn nụ cười và còn cả áng mây ngày xưa cũ... vậy mà anh với tay chẳng đến, chỉ thấy còn vương lại quanh mình chút ảo ảnh mong manh.

Em ra đi
Cùng người tri kỷ
Để lại gì
Rượu đắng bờ môi
ướt đẫm nụ cười
Nhân gian say rồi - còn mình ta tỉnh

Em ra đi
Cùng người tri kỷ
Để lại gì
Rượu đắng bờ môi
ướt đẫm nụ cười
Nhân gian say rồi - còn mình ta tỉnh

Hôm nay gặp lại em , em chẳng còn là em của ngày hôm qua nữa , em giờ hạnh phúc tay trong tay bên người yêu mới. Ko hiểu rằng em còn nhớ những gì của tất cả những tháng ngày đã qua , những ngày tháng đam mê và nông nổi. Tuổi thơ rồi cũng trôi đi cũng kí ức , nhưng ngày hôm nay không thể làm anh phai nhạt những ngày hôm qua , gặp lại em , kỉ niệm chợt ùa về dào dạt , cảm xúc thương yêu lại trỗi dậy trong anh dù em bây giờ không còn là của anh như ngày xưa nữa, sao nhỉ?. "Tại sao em không là em , là của một thời anh rất yêu...." và anh tìm được câu trả lời cho mình trong cơn mộng.
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

http://phuongshiee.no1.vn

Mộng - Nhớ em Empty Re: Mộng - Nhớ em

Biết viết bao nhiêu cho vừa nỗi nhớ đây em! Lúc nào anh cũng nhớ em, làm gì anh cũng nhớ em, càng nhớ em, anh càng buồn, mà nỗi buồn trong anh chỉ có em là người có thể hiểu, anh không còn biết chia sẻ cùng ai tình cảm ngang trái của mình. Chỉ có em là người hiêủ anh nhưng anh lại không dám gửi hết những tâm sự trĩu nặng trong lòng, em biết không! Dẫu anh biết suốt đời t/y của anh chỉ có thể như thế này thôi, nhưng anh không muốn mất đi niềm hạnh phúc được yêu thương và nhớ em da diết mỗi ngày...

Em ra đi
Ừ ! số trời đã định
Tiếc
Được gì?
Mưa
Có khóc cùng ta
Kỷ niệm ướt nhoà
Trôi đi
Trôi đi
Theo dòng vô định

Có khi nào anh trách anh vì tội cứng đầu, vì tội đã không quên em không! Đừng em nhé! Đó là niềm hạnh phúc âm thầm của anh, chỉ có anh biết và em biết , như vậy thôi em à. Đừng khuyên anh phải quên em, em nhé! nếu như em đã hiểu anh rồi !
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

Mây vẫn bay trên bầu trời đang toả những ánh dương dài bất tận , bầu trời như dừng lại khi nhìn thấy thảm cát trải dài trên bờ biển xa.
Tự hỏi ! Có còn chăng ngày hè sôi động.
Hỡi em! người tôi đã một thời yêu dấu,con tim tôi như chết lặng mỗi khi đến đây tìm em trong hồi niệm này.
Làm sao tôi quên đươc thuở em và tôi sóng bước thoăn thoắt trên bãi cát này , tôi khóc tình tan vỡ.

Cuộc đời như giấc mộng
Vạn vật đều hư không.

Mênh mông quá, tĩnh lặng quá…. Ta cảm thấy mình như một hạt bụi nhỏ giữa cuộc đời này, giữa cái bao la tận cùng của vũ trụ. Thiên hà là một vòng quay với bao niềm vui, nỗi đau, lòng tận tụy. Cuộc sống chỉ là một phần nhỏ nhoi của thiên hà. Nếu như cuộc sống mất đi, vạn vật vẫn sống trong vòng thiên tụ của vạn vật. Chim vẫn bay, vẫn hát ca. Lá vẫn đong đưa, vẫn rơi theo tiếng gọi của gió. Mây vẫn bay, vẫn tụ thành mưa, và cỏ cây vẫn tươi tốt hơn bao giờ hết và em vẫn không yêu ta

lời nói dối đôi khi thành sự thật
phố gập ghềnh dưới mỗi bước chân qua
nước mắt mặn không làm lòng bớt nhạt
và ngày sau biết có nhớ ngày xa...

Tôi xin người cứ gian dối.Cho tôi tưởng người cũng yêu tôi.Nên tôi còn được thấy đời vui.Khi cơn mưa mùa đông đang đến.Xin giã từ ngày tháng rong chơi.Đôi tay này vẫn chờ mong.Con tim này dù lắm long đong.Tôi yêu người bằng nỗi nghiệt oan.Không than van và không trách oán.Cho tôi trọn một kiếp đam mê...........
Phương Shiee
Phương Shiee
Thiên Thần

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics